ช่วงนี้เทรนด์สุขภาพกำลังมาแรง เพราะรอบตัวเต็มไปด้วยมลพิษต่าง ๆ ผู้คนก็เลยหันมาสนใจในการดูแลตัวเองมากขึ้น วันนี้เราเลยจะชวนทุกคนมาดูแลตัวเองแบบครบวงจร ตั้งแต่หัวจรดเท้า ที่ BDMS WELLNESS CLINIC ศูนย์ดูแลสุขภาพแบบครบวงจร บนถนนวิทยุ ปาร์คนายเลิศ
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/c7f884e3-2dfd-4ed7-b406-96b361b219fa.jpeg)
BDMS WELLNESS CLINIC มีทั้งหมด 8 ชั้น ก็จะครอบคลุมหมดเลย ทั้งสุขภาพร่างกาย การเสริมวิตามินต่าง ๆ ทันตกรรม เส้นผม ผิวพรรณ รวมไปถึงภาวะการมีบุตรยากด้วย
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/8c9a59b3-5a59-4992-b3ef-6816cb96c3c1.jpeg)
สำหรับโปรแกรมที่เราได้ทดลองทำ คือโปรแกรม BWC Antioxidants Plus Customized Vitamin เป็นการตรวจเลือด เพื่อวิเคราะห์ปริมาณวิตามิน และสารต้านอนุมูลอิสระ 10 ชนิด พร้อมรับวิตามินเฉพาะบุคคลออกแบบตามผลเลือด สำหรับ 1 เดือน
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/4cc9be4d-d5f8-4a5b-9523-e32b7ac4e192.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/da999d67-4f57-4d41-98aa-628425adeb27.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/44a47189-af75-4d3f-82ea-880d30e61494.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/a24782b4-66cc-4848-8fc7-a918b316917d.jpeg)
วิธีการของเขาก็คือจะมีแบ่งเป็นขั้นตอน เริ่มต้นกันที่วัดความดัน ตรวจสุขภาพในร่างกายทางด้านต่างๆ
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/f0b414de-3bd2-4759-9554-bc6ec09afea6.jpeg)
ต่อมาคุณหมอก็จะทำการสอบถามเช็คประวัติในส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย ภาวะความเครียด การรับประทานอาหารแต่ละมื้อ และการใช้ชีวิตประจำวัน เพื่อทำการวิเคราะห์
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/768178ec-7bfa-468b-96ce-b24fb038a9e6.jpeg)
ก่อนที่จะเข้าสู่ขั้นตอนถัดไปคือ "การเจาะเลือด" เพื่อตรวจวัดระดับวิตามิน และสารต้านอนุมูลอิสระในร่างกาย จากนั้นนำผลตรวจไปวิเคราะห์โดยแพทย์ผู้ชำนาญการด้านเวชศาสตร์ป้องกัน
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/99597040-12cb-4791-bf45-012b38562cae.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/474e6c8f-df0e-414a-9578-6c2489641b5b.jpeg)
หลังจากนั้นทางคลินิคก็จะจัดวิตามินเฉพาะบุคคลมาให้เราทาน 1 เดือน เรียกได้ว่าขาดตรงไหน ก็ทานเสริมตรงนั้นแบบตรงจุดของแต่ละคนเลย
อีกโปรแกรมที่เราได้ทดลอง และน่าจะถูกใจคนที่กำลังกังวลเรื่องปัญหาผิวพรรณ ก็คือโปรแกรม Skin Analysis การตรวจวิเคราะห์สภาพผิวเฉพาะบุคคล
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/1181a3e2-371c-459b-ba0a-a1275499e891.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/39781bbe-829f-44e3-b0bf-dba29f20e0f0.jpeg)
โปรแกรมนี้จะทำให้เรารู้ถึงสาเหตุที่แท้จริงของปัญหาผิว โดยใช้กล้องที่มีความละเอียดสูง ตรวจวิเคราะห์ผิวชั้นบนและผิวชั้นที่ลึกลงไป ซึ่งจะช่วยในการประเมินการเกิดปัญหาผิวต่าง ๆ ตั้งแต่ปริมาณรอยดำ รอยแดง ฝ้า กระ ริ้วรอย ความไม่สม่ำเสมอของผิว ความกว้างของรูขุมขน UV Spots สารที่มีความสัมพันธ์กับการเกิดสิวบนใบหน้า รวมถึงประเมินอายุผิวของแต่ละบุคคลด้วย ![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/f86750e8-5709-49dc-9438-2ee2c0cd0bf7.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/f6103923-c79e-4613-8825-72bb80ce2268.jpeg)
หลังจากที่ได้ใช้กล้องตรวจแล้ว เราก็จะได้พบแพทย์ เพื่อฟังคำอธิบายในแต่ละส่วน แพทย์ที่นี่ก็จะชี้ให้เราเห็นเลยว่า เรามีปัญหาผิวทางด้านใดบ้าง ต้องเสริมตรงไหน ดูแลยังไง ใครมีคำถามอะไรเกี่ยวกับปัญหาผิว ก็สามารถปรึกษาแพทย์ที่นี่ได้หมดเลย เขาพร้อมที่จะให้คำแนะนำอย่างเป็นกันเองสุด ๆ
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/641840b9-aac5-4953-9d07-8642c8aed43a.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/367fea42-dbd0-4196-b4ac-d9de4abd4a18.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/259689be-dcf5-4644-ab96-daf64d337956.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/a3d1c6d0-01d8-4434-8043-11aeeac971bd.jpeg)
เมื่อรู้ปัญหาผิวแล้ว ก็ตบท้ายด้วยการทำ BWC Royal Bright ทรีตเมนต์ผลักวิตามินและสารอาหารเข้าสู่ผิวพรรณบริเวณใบหน้าและลำคออย่างล้ำลึก โดยไม่ต้องใช้เข็ม สำหรับใครที่กลัวเจ็บ หมดความกังวลทันที เพราะที่ BDMS WELLNESS CLINIC เขาเน้นการดูแลแบบไม่จำเป็นต้องเจ็บตัว
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/41d4a839-1fc9-491a-ac70-2de69b6b1ae2.jpeg)
สำหรับโปรแกรม BWC Royal Bright ใช้เวลาประมาณ 30-60 นาที โดยเขาจะใช้นวัตกรรมจากเครื่อง Infusion ทำงานโดยใช้กระแสไฟฟ้าที่มีความถี่และเวลาในการปล่อยที่เหมาะสม เพื่อสร้างช่องว่างชั่วคราวบริเวณเซลล์ผิวหนังชั้นนอกสุด และส่งผ่านวิตามินลงไป
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/699e7d73-b935-43b0-84db-1072666ada7c.jpeg)
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/438de3a8-d50a-4d58-86f9-78c3ec876d1c.jpeg)
ซึ่งวิธีนี้สามารถส่งวิตามินและสารอาหารผิวลงไปได้อย่างล้ำลึก และมีประสิทธิภาพ ช่วยให้ผิวพรรณขาวกระจ่างใส ชุ่มชื้น ลดเรือนริ้วรอย กระตุ้นการผลัดเซลล์ผิว เหมาะเป็นอย่างยิ่งสำหรับผู้เผชิญมลภาวะมาเยอะ จนทำให้ผิวเสื่อมโทรม และต้องการกู้ให้ผิวกระจ่างใส เปล่งปลั่ง
![](https://storage.googleapis.com/atime-media-prod/editor/content/e40d0f09-abc1-4f92-9731-ee96081cb3ae.jpeg)
เห็นแบบนี้แล้ว เริ่มสนใจกันบ้างหรือยัง สำหรับใครที่กำลังมองหาสถานที่ดูแลตัวเองแบบครบวงจร เรียกว่ามีปัญหาสุขภาพตรงส่วนไหน ก็สามารถมาดูแลได้อย่างตรงจุด สามารถแวะมาได้ที่ BDMS WELLNESS CLINIC ถนนวิทยุ ปาร์คนายเลิศ ได้เลย แล้วมาดูแลตัวเองไปด้วยกันนะ